Nhầ thầu chưa đang ký thông tin trên mạng đấu thầu quốc gia có bị loại không?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp' bắt đầu bởi vienquanlyxaydung, 5/12/17.

  1. vienquanlyxaydung

    vienquanlyxaydung New Member

    Ông Nguyễn Toàn THắng ở công ty xây dựng HB có đặt câu hỏi: Vừa qua, Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi mời đấu thầu thuốc năm 2017, hồ sơ thầu bán từ ngày 26/6/2016 đến 22/7/2016 đóng thầu. Trong tiêu chí yêu cầu của bên mời thầu không ghi điều kiện tiên quyết bị loại hoặc không có cụ thể đạt hay không đạt trong hồ sơ mời thầu về việc đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia theo Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC của Bộ Kế hoạch và Đầu tư và Bộ Tài chính.

    Vậy, nhà thầu chưa đăng ký trước thời điểm đóng thầu là ngày 2 ngày có bị loại hồ sơ thầu không (vì không ghi tiêu chí này trong hồ sơ mời thầu)? Nhà thầu có được đăng ký bổ sung trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia sau ngày đóng thầu không? Nếu nhiều nhà thầu bị trường hợp này có tỷ lệ là bao nhiêu để bên mời thầu có quyết định hủy kế hoạch đấu thầu này bởi lý do trên?

    [​IMG]
    Danh sách thông tin nhà thầu được phê duyệt theo quy định

    Viện quản lý xây dựng trả lời như sau::

    Theo hướng dẫn tại khoản 1, Điều 37 Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC ngày 8/9/2015 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư và Bộ Tài chính thì bắt đầu từ ngày 1/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham dự thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại các Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật Đấu thầu.
    Đối với trường hợp nêu trong thư hỏi của ông Lục, việc tổ chức lập, thẩm định, phê duyệt hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu phải tuân thủ quy định của pháp luật đấu thầu nêu trên.

    Nếu công ty ông Thắng không đăng ký hồ sơ theo quy định trước 2 ngày công ty sẽ bị loại theo quy định.

    Xem hướng dẫn đăng ký mạng đấu thầu quốc gia nhanh nhất tại đây: https://vienquanlyxaydung.edu.vn/dich-vu-dang-ky-thong-tin-nha-thau-tren-mang-dau-thau-quoc-gia/

    Hotline tư vấn trực tiếp 24/07:: 0914.938.368
     
  2. linhoen12

    linhoen12 Member

    Nến thơm Thần Tài - Phật Thủ - Hoa Sen
    Thắp Sáng Tài Vận - May Mắn Cả Năm
    Năm Mậu Tuất sắp đến, Ban thờ nên có một cặp Nến Phật Thủ phong thủy, một cặp nến Thần Tài Hoa Sen không chỉ hoàn thiện ngũ hành âm dương mà còn mang đến không khí Tết ấm cúng, cầu chúc một năm may mắn, phát tài.
    Sản Phẩm:
    Trọng lượng:
    Hoa Sen Thần Tài: 1kg/bộ (Giá 250k)
    Phật thủ: 1,4kg/cặp (Giá 230k)
    Hoa Sen: 1kg/cặp (Giá 160k)
    Nến có thời gian cháy khoảng 60-72h(tương đương khoảng 3 ngày)
    Khi thắp nến tỏa mùi thơm giống mùi hương Phật thủ
    Tim nến được làm từ sợi bông tự nhiên không có chì và không độc hại
    Có giá sĩ > 5 cặp
    Liên hệ: 0902.363.000
    Facebook: https://www.facebook.com/dochungtet/
    Shopee: https://shopee.vn/Nến-Thần-Tài-Hoa-Sen-Phật-Thủ-i.13352045.819526963
    Địa chỉ: 97/101 Trần Hưng Đạo P6 Q5 HCM

    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
     
  3. linhoen12

    linhoen12 Member

    Nến thơm Thần Tài - Phật Thủ - Hoa Sen
    Thắp Sáng Tài Vận - May Mắn Cả Năm
    Năm Mậu Tuất sắp đến, Ban thờ nên có một cặp Nến Phật Thủ phong thủy, một cặp nến Thần Tài Hoa Sen không chỉ hoàn thiện ngũ hành âm dương mà còn mang đến không khí Tết ấm cúng, cầu chúc một năm may mắn, phát tài.
    Sản Phẩm:
    Trọng lượng:
    Hoa Sen Thần Tài: 1kg/bộ (Giá 250k)
    Phật thủ: 1,4kg/cặp (Giá 230k)
    Hoa Sen: 1kg/cặp (Giá 160k)
    Nến có thời gian cháy khoảng 60-72h(tương đương khoảng 3 ngày)
    Khi thắp nến tỏa mùi thơm giống mùi hương Phật thủ
    Tim nến được làm từ sợi bông tự nhiên không có chì và không độc hại
    Có giá sĩ > 5 cặp
    Liên hệ: 0902.363.000
    Facebook: https://www.facebook.com/dochungtet/
    Shopee: https://shopee.vn/Nến-Thần-Tài-Hoa-Sen-Phật-Thủ-i.13352045.819526963
    Địa chỉ: 97/101 Trần Hưng Đạo P6 Q5 HCM

    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
     

Chia sẻ trang này